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piBAJI
Mkataba Wa huduma bora kwa mteja ni ahadi za kimaandishi kati ya MAMLAKA YA

MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI KISHAPU na WATEJA
WAKE.MamIaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kishapu inatambua
ymuhimu wa kutumia mkataba wa huduma kwa mteja kama dhana ya kuleta
iliko chanya katika uwajibikaji wa watendaji wake kwa Umma.hatua hii ya

mabad
Mamlaka Mijini Kishapu kuanzisha mabadiliko ya utendaji kupitia mkataba wa
huduma bora kwa mteja, ina lengo la kuboresha huduma zetu kwa wateja. Mamlaka
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kishapu ilipata hadhi ya kuwa Mamlaka
kisheria tarehe 17/06/2005 kwa Tangazo la Serikali namba 168 katikaDaraja ‘C’
na sasa inaendesha shughuli zake chini ya usimamizi wa bodi ya

RUWASA Mamlaka ina matarajio ya kutoa huduma bora kwa wakati muafaka
kulingana na viwango vilivyowekwa.Mamlaka inawashauri wateja wake kuufahamu

vizuri mkataba huu na kuutumia.
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ira Ki ' Huduma
i i wa Mazingira Kishapu |m_eandaa ngtaba wa

pamiaka Y2 majlsrsgg:ulrﬁ:;li V;//a kuwafahamisha wateja na V\_/ak_aZ| l\gaslhr;lajn:anoar{]o;i
kwa Watej2 kwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Ki ! npa  MATRD
amayomdumlv‘/ahuduma zinazotolewa na jin§| Mamlaka ya majisa d| ot
muhimu kuhusu inavyofanyakazi kwa ushirikiano na wateja na wa gt:} W g
Mazing ' Kls_r;sguwa Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Kishapu
al:ﬂ‘;g Lv\fftwazi na uwajibikaji.

i ' ipi fanikio ya huduma
i ozo wa utendaji kazi na klpll"T]O.Cha ma :
kataba .- nr\lllg]nlelgﬂg ya majisafi na usafi wa Ma2|ng|ra"K.|sI’1_.apu,kwan| mkst?ia
zitoleWaZO| rrw]aa kuboresha utendaji kazi,kuongeza U\.Nc’.:lj'lblkaj! na uwazi g|k2
huuag$i;ig wateja. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya mia
‘r(nui\tA;tu ili kuboresha huduma kwa wateja.

za namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, '|k|wa ni pamoja
w:aézt::n:nzﬁ%avyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na zﬁg;ngz
sinazotolewa. Kwa ujumla, Mkataba wa Hud'uma kwa Watejfa ni ik
ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanya
Mamlakana wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wg_teja utafuatiliwa ili kmapu!'ill?uf:
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyig mapitio na marekebisho kwa \e;{/ ” e¥a
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. qultlo ya Mkatgba wa Huduma kwa : vda
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watl_J_m|sh| na wadau wengine
kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea _r_nuda ambgo
watumishi wa Mamlaka watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja
katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa

maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na
huduma zinazotolewa na Mamlaka.

3.0 ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu ni Mamlaka iliyoanzishwa

mnamo 2005 na inafanyakazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na
Usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu

linajumuisha maeneo ya Mhunze, Kishapu, Isoso, Lubaga, Igaga A, Mwataga,
Mwamagembe, Migunga na Mwanulu.



40 DIRA NA DHIMA
44 Dira
Kuwa Mamlaka Bora miongoni mwa Mamlaka za Wilaya Tanzania Bara.

42 Dhima

Mamlaka ya maji mjini Kishapu inadhamiria kutoa huduma ya majisafi, salama na
yanayotosha wakati wote kwa bei nafuu zinazokubalika pamoja na usafi wa

‘mazingira ili kuboresha afya na kukuza uchumi pamoja na huduma za jamii kwa
wananchi wa Kishapu.

43 Maadili ya Msingi

i) Kufanya kazi zote kwa kuzingatia maadili ya kitaaluma.
i) Kutoa huduma kwa uwazi na bila upendeleo wa mtu.
iii) Kufanya kazi kwa ushirikiano.

iv) Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi

v) Kuzingatia ubora katika kutekeleza shughuli
mbalimbali.

vi) Kutojihusisha katika masuala ya siasa katika kazi wala kuwashawishi Watumishi
katika masuala ya siasa.
vii) Kuwa na uwajibikaji wa kazi.

viii) Kuhudhuria kazini kwa muda unaotakiwa na kutenda kazi kwa muda muafaka.
ix. Kujiheshimu na kuheshimiana.

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu
ni;

(i) Kuwaunganishia wateja majisafi
(i) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka

(iiy Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na
wadau kuhusiana na huduma zetu.

(v) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.
(v}  Uondoaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao
hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka.

4.1 Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka

lli kuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha
hatua zifuatazo:

(i) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi.
Fomu hii inapatikana katika Ofisi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira iliyopo jengo la ofisi ya Meneja RUWASA wilaya ya Kishapu.

(i) Mteja atapimiwa eneo lake kuonesha umbali kutoka bomba kubwa hadi
kwenye eneo lake.



(iii)
iv)

W) kazi.

6.0

AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA

Baada ya kupimiwa eneo lake kujua umbali mteja atafanyiwa tathmini ya
gharama zinazohitajika.

Mteja atatengenezewa namba ya malipo na kulipia.
Mteja atafungiwa maji baada ya kuwa amelipia ndani ya siku saba za

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya

matumizi ya maji

kama yafuatayo;

. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya

nyumbani.

Mashirika

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye jedwali1:

Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na

Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara
Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda
Vilula vya kuuzia maji (Kiosk)
Maogesho ya vyombo vya usafiri.

Jedwali 1: Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka
Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Kishapu.

1 Kp huduma Ai
maji safi

unganishia huduma vya
maji safi/majitaka

siku 7 za kazi, baada ya wateja kulipia
gharama za maunganisho.

2 | DirayaMaiji1

Kukarabati
kubadilishadira mbovu

au

Muda usiozidi siku 7 za kazi, kukarabati au
kubadilisha dira ya maji, baada ya
kugundua au kufahamishwa kuhusu ubovu.

\ 3 \DirayaMajiZ

UsomajiwaDira yamaji

Usomaji wa dira ya maji utafanyika
angalau mara moja kila mwezi mmoja.

4 | Kusitisha

Usitishajiwa Hudumausio
naushahidi sahihi

Kurejesha huduma ndani ya masaa 24,
baada ya kukiri kupokea taarifa kuwa
usitishwaji wahudumahaukuwa na
ushahidi sahihidi/umeafanyika kimakosa.

Kurejesha

Huduma
5
Huduma

Malalamiko

Kurejesha huduma baada ya
kulipia deni.

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa deni.

Kushughulikia malalamiko

Muda usiozidi siku 5 za kazi kukamilisha

uchunguzi na kupata ufumbuzi kuanzia
tarehe ya kupokea lalamiko




e T e
7 Afya na Usalama 1

kuingia ndani ya jengo
wateja

Hakuna majitaka  kutoka
katka mfumo wa majitaka

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa

laj majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja

3 Afya na Usalama 2

kuingia ndani ya jengo

wateja

Hakuna majitaka  kutoka
katika mfumo wa majitaka

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa

lal majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja




:, Jodwall Na.2: Beiza maji na Gharama za huduma ya majisafi zilizoidhinishwa na
[ EWURA

MAJUMBANI TAASIS/MASHIRIKA | BIASHARA | VILULA/VIOSK | MAOGESHO/CAR | VIWANDA |
WASH

1,510 2,050 2,100 1,500 2,450 3,020

I

80 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA

Kutoa huduma bila upendeleo wala itikadi za kisiasa
Kutoahudumaborazinazokubalikanaviwangovyaubora
Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.

Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya maji
V. Kujenga mahusiano mazuri na wateja.
Vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.
vii.  Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka ya maji.
vii.

Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa ankara

za maji.

iX. Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza
vyanzo vya maji na kutunza mazingira.

X. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja ha

kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, ljumaa baada ya saa sita
mchana, Jumamosi na Jumapili.

Xi. Kutokuomba, kutokupokea wala kutoa rushwa. ' .

xii.  Kurekebisha miundombinu ya maji ya mteja iliyoharibika bila kutoza gharama za
ufundi.

xiii.  Kutunza kumbukumbu sahihi za matumizi ya maji na malipo yake ya kila mwezi
kwa kila mteja.

xiv. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja yeyote atakayekosa kulipia ankra yake
kwa siku zaidi ya siku (30) tangu kupokea ankra.
Kuwa na heshima na kauli nzuri kwa wateja.

Kupitia mkataba na kufanya marekebisho ya mkataba wa huduma kwa mteja
kila baada ya miaka mitatu (3).

XV.
XVi.

9.0 HAKI ZA MAMLAKA
i Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na majitaka
ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya
kumpatia ankara)
Kufuatilia usomaji wa dira yake ya maji kila mwezi pamoja na ankra yake ya
kila mwezi endapo haitamfikia kwa muda muafaka.

Kutokutoa, kupokea wala kuomba rushwa kwa Watumishi.

iii.

iv.



MAMLAKA

kara kwa wakati ili kuifanya Mamiaka iwe na uwezo wa kuboresha
n

. wa wateja wake. _ .
hudumas‘r(“rikiano \wa watumishi wanaowahudumia.
fuies - kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka

il ﬁzhouad?uar?ammikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa

iv. i
ifa sahihi. . o
E:tgf:aribu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. y
; Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya majl.
:;:n Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka.

" 110 HAKI ZA WATEJA

| i Kupata huduma ya majisafi na salama.

i. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.

ii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.

iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.

V. Kupata huduma bila kubaguliwa.

vi. Mteja anaweza kusoma dira yake mwenyewe iwapo atapenda kufanya hivyo.

12.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa Ankara zao za kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za
kiganjani, yaani kwa njia ya M-pesa, Tigo pesa, Airtel Money, Halopesa au kulipa kupitia
Benki ya NMB.

13.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu inapokea na kushughulikia malalamiko juu

ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma.Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko
yake kwa kutumia njia zifuatazo:

I. Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Ki ili i '
: , a Kishapu zilizopo katik
la Ofisi ya Meneja RUWASA Wilaya ya Kishapu. Y § R e e

i. Kuandika barua pepe; barua@kiwas
iii. Sanduku la posta, e B

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa M i
S.L.P37, el

KISHAPU-SHINYANGA.
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f‘ glalamiko yote ¥
N dhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti

atal_: yduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya

W

atasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji

URA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha Malalamiko.

45,0 UFUATILIAJI
. KWASSA itafanya ufuatiliaji wa viwango vya huduma vilivyoahidiwa kupitia vikao vyake vya
- pdani kila mwezi na kila baada ya miezi mitatu (3) kutathimini malengo, mafanikio na
 ghangamoto na namna ya kukabiliana na changamoto hizo katika kutoa huduma ya maji kwa
- wateja wake.

- 160 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA

IWASSA inatoa taarifa juu ya viwango vilivyofikiwa katika kutoa huduma kwa wateja wake

. kwa kutoa taarifa kila mwezi kwa Mku wa Wilaya ya Kishapu na kutoa taarifa katika vikao vya

maendeleo ya kata kila baada ya miezi mitatu (3).

17.0 MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu.Aidha, mkataba huu utapitiwa
kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri vipengele
vya mkatabahuu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na
kuidhinishwa na EWURA.Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji
kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka.

18.0 MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu, tuma
kupitia anuani ifuatazo:-

Anuani:  Mkurugenzi Mtendaj,
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu,

S.L.P37,
KISHAPU-SHINYANGA.

Simu: 0753-657 629, 0621-897 773, 0767-605 596
E-mail: barua@kiwassa.go.tz
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4

|
. A ZA KAZ
i ya Huduma za M
\asaa y@ kaziya I amlaka yanafanyik :
.20 alasiri katika siku za kazi yika kuanzia saa 7:
saa 3:30 kazi aa 7:40 asubuhi had
VIAMBATANlSHO
mbatanisho 4: Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimi
: im
||okuba|lk iza malengo ndani ya muda
[, |HUDU- | MAELEZO |LENGO FIDIA | FIDIAKWA
MA K- KUEN
| — ANZIO KUCH?EELléEA
1 Kupata Kuunganishi Mteja ataunganishiwa TZS.10,000 b
huduma |Wa huduma huduma ndani ya siku o T_ZS'S’OOO kwa
yamaji saba (7) za kazi baada ya siku
Wateja kulipia gharama za
maunganisho na/au ada.
: 2 Diraya Kukarabati M
) arabati uda usiozidi siku 7 za
Maji1 L~ kazi kukarabati au 725.15,000 | 7255000 kwa
kubadilish kubadilisha dira ya maji ik
adira baada ya kugundua au
mbovu. kufahamishwa kuhusu
: ubovu.
Dlrgya Usomaiji Usomaji wa diraya maji TZS.15,000 TZS.5,000 kwa
Maji2 wa Dira utafanyika angalau mara Skl
yamaiji. moja kila baada ya mwezi
mmoja.
4 Kusitisha | Usitishaji Kurejesha huduma ndani 7ZS.30,000 |TZ
30 S.5, 000 kwa
Huduma |Wwa a masaa 24 baada ya siku
Huduma kukiri kupokea taarifa '
usiona kuwa usitishwaji wa
ushahidi huduma haukuwa na
sahihi. ushahidi sahihi.
[ AT I T g
5 |Kureje- Kurejesha Ndani ya masaa 24 baada T75.30,000 | TZS.5, 00 Okwa
sha huduma ya kulipa deni. siku.
Huduma pbaadaya
g kulipiadeni.
'}~ 6 Malala Kushughuli Muda usiozidi siku 15 za 775.30,000 | TZS.5, 000 kwa
; miko kia katz1i kukar_mhsrlla ; siku.
. uchunguzi n@ upata
malalamik | yfumbuz! kuanzia tarehe
o . ya kupokea lalamiko.
yasiyohus!
anana
AkafEyE, /W —55.30,000 | 12S.5, 000 ki
hul Muda usiozidi siku 5 za kazl .30, .94
! Mgla\a— tf(‘ljas g kukamilisha uch_unguzi na siku.
miko Malalamiko kupata ufumbuzi kuanz!
yanayohusu tarehe ya kupokea
Bili. Lalamiko.
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‘Majitaka Haitakiwi majitak
— a majitaka kutok
7 jﬁga kutoka kwenye  mtandao WE 128.40,000 {72s.20,000
lnala  |kwenye Mamlaka kufurika ndani ya kwa siku
ma mtandao nyuma ya mteja.
wa
majitaka
kufurika
‘ ndani ya
L—Afya Kufurika Haitakiwi majitaka kutoka | TZS.30,000
! ne kwa kwenye  mtadano  wa ' IZS'ZH(Z' g
Usala mtandao Mamlaka kutiririka kwenye ks
ma2 wa eneo/makazi ya mteja
majitaka
nje

Kambatanisho 2: Muhutasari wa kikao cha wadau kilichojadili Rasimu ya Mkataba wa
Huduma kwa Mteja

Nimeambatanisha Muhutasari wa kikao cha wadau kilichojadili Rasimu ya Mkataba wa
Huduma kwa Mte

13




